วันที่ 28 มิถุนายน 2567
นายศานิต กล้าแท้ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโพนทอง รองนายก อบต.โพนทอง ปลัด อบต.โพนทอง กิจการสภา อบต.โพนทอง คณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ ร่วมกับกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน กลุ่ม อสม. และคณะครูพร้อมนักเรียน โรงเรียนโพนทองพิทยา ร่วมเดินรณรงค์ "ต่อต้านยาเสพติด" เนื่องในวันต่อต้านยาเสพติดโลก เพื่อให้ประชาชนได้ตระหนักถึงภัยคุกคามของปัญหายาเสพติด และ ร่วมเดินรณรงค์ "โรคไข้เลือดออก ภัยร้ายจากยุงลาย" เพื่อให้ประชาชนทุกคนให้ความสำคัญกับการกำจัดแหล่งเพาะพันธุ์ลูกน้ำยุงลายและกำจัดยุงลายตัวแก่ในครัวเรือน
|